.::www.Chayoo.in.th::.

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
ดู: 4857|ตอบกลับ: 93

.:: แจ้งปัญหาผู้ใช้ Chayoo Radio Control V4F ::.

[คัดลอกลิงก์]
~ปัญหาที่พบบ่อยๆ~

• ปัญหาการเฃื่อต่อ Server ไม่ติด ทำอย่างไร [เกิดจากการตั้งค่า]
    ตอบ ปัญหานี้เกิดจากหลายสาเหตุที่พบบ่อยๆ คือการตั้งค่า IP เเละ PORT ที่ช่องกลอกข้อมูลมีช่องว่าง
    เมื่อมีช่องว่างเกิดขึ้นจำทำให้เกิดข้อผิดพลาด วิธีการเเก้ตั้งค่าใหม่เเละดูเรื่องช้องว่างหน้าเเละหลัง IP หรือ PORT

• ปัญหาการเฃื่อต่อ Server ไม่ติด ทำอย่างไร [เกิดจาก Server Port ]
    ตอบ อาการนี้เกิดจากการติดต่อระหว่าง ระบบ Control ไม่เชื่อมต่อ Http server ของ Port วิทยุ การเเก้ใขให้เพื่อนๆ
    เติม http:// หน้า IP ของ โฮสวิทยุ

• ปัญหาการเฃื่อต่อ Server ไม่ติด ทำอย่างไร [เกิดจาก Server ให้ IP ในลักษณะเป็น URL IP ]
    ตอบ อาการเเบบนี้มีทางเเก้ใขง่ายๆครับ ลองไส่ URL IP ไปใด้เลยหากเชื่อมต่อติดก็ดีครับ server ประมาณ  90 % ที่
    ให้ IP ในลักษณะ URL IP สามารถเชื่อมต่อใด้เลย เเต่ถ้าไม่ได้ให้ทำการ เเปลงจาก URL IP เป็น IP โดยทำดังนี้
    1.เข้าไปที่ เมนู Start ของคอมท่าน 2.เข้าไปที่ RUN 3.ให้พิมคำว่า  ping เว้นวรรค 1 ครัง เเล้วพิม URL IP ต่อท้ายเเล้ว Enter
    ช่น [ping www.chayoo.n.th] เเล้วมันจะทำการ ping เข้า IP โฮสออกมาเรียงกันหลายๆชุดเเต่เหมือนกันเอาออกมา 1 ชุด

• ปัญหาการติดตั้งเข้าไปในหน้า Admin Control  [เข้า Admin เเล้วรูปเเตกไม่เรียงกัน]
    ตอบ ปัญหานี้เกิดจากเมื่อทำการโหลด V4F มามีการตั้งค่า Config Port มาจากเว็ปต้นฉับที่เเจกเเต่เกิด Port นั้นเกิดการปิดตัวลง
    ทำไห้เกิดการผิดพลาดของระบบ วิธีเเก้ให้เข้าไปที่ login เเล้วเข้าไปตั้งค่า Port ชุดใหม่เเล้วกด F5 เพื่อรีเฟรชก็เรียบร้อยเเล้ว

• ปัญหาการติดตั้งเข้าไปในหน้า Admin Control  [เข้า Admin เเล้วไม่เจออ่ะไรเลย]
    ตอบ ปัญหานี้เกิดจากเมื่อเราอัพโหลดเข้าสู่โฮสเเล้วไรกอ่านไฟล์เเต่ไม่เจออ่ะไรในนั้นเลย ไปเจอปัญหานี้ที่โฮสฟรีที่หนึ่ง
    อาการนี้ไม่มีทางเเก้ครับ

โพสต์ 2011-5-18 22:04:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าไปในหน้าอะไรไม่ได้เลยนอกจากหน้าเพิ่มชื่อmember - -
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 15:02:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ rerere ตั้งกระทู้

ทำการอัพลงโฮสที่สามารถรองรับภาษา PHP หรือเปล่าวครับ เเล้วทำต่ามวิธีติดตั้งไหม ถ้าลองทำเเล้วรองดูการกำหนดไฟรเป็น CHMODE 777 (กรณีที่โฮสติ้งของเว็ปเราเป็นชนิด Linux หรือ Unic) หมกยังไม่ได้เดี๋ยวต้องรอผมซ่อมคอมเสร็จครับเพระตอนนี้คอมพังครับ ไม่งั้นต้องโทรมาสอบถามครับ
โพสต์ 2011-5-21 18:50:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทดลองใน localhostแล้วล็อคอินได้ แต่ใช้งานส่วนอื่นๆไม่ได้เลยงงมากมาย
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 20:24:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ loveis ตั้งกระทู้

ต้องทำการ set port ก่อนครับเเล้วค่อยกด F5
โพสต์ 2011-6-13 10:49:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พอตั้งport เเล้วมันก็ค้างจนกลับเข้าไปหน้าเก่าไมไ่ด้เลยฮะเเล้วก็ตอนตั้งport ปุ๊ป กดไปเเล้วมันก็ไม่มีอะไรขึ้นเลยคับrefresh อีกทีเข้าหน้านั้นไม่ได้เลยคับ
โพสต์ 2011-6-13 11:43:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เเละพอผมตั้งค่ามันก็ไม่มีรายระเอียดอะไรขึ้นมาเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-13 20:42:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ aircop ตั้งกระทู้

จากข้อมูลที่รับมา เเละจากประสบการณ์คือตั้งค่า port เเละ IP ที่ไม่มีอยู่จริงครับทำให้ server ไม่สามารถเรียกข้อมูลจาก port ใด้ทำไห้ต้องรอโหลดนานครับ หรอค้างไปเลยวิธีเเก้เเบบไม่ต้องรอคือเเก้ที่ไฟล์
admin/canfig.php ใด้เลยครับเเล้วอัพลงโฮสใหม่ ถ้าไม่ใด้ยังไงถ้ายรูป ที่เกิดปัญหา ลง ss ให้ดูด้วยจะดีครับ
โพสต์ 2011-6-14 16:49:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ipกับport นี่ได้มาจาก ip ของเว็บเราใช่มั้ยครับเเละport ก็ได้มาจากที่ทางเว็บโฮสติ้งให้เรามาใช่มั้ยครับผมลองทับไฟล์config.php เข้าไปใหม่เเล้วครับเเต่ก็ไม่ได้อยู่ดีเเล้วก็เกิดอาการค้างเหมือนเดิมด้วยครับ
ผมยังไม่ได้ตั้งรูป dj เพราะผมยังไม่รู้ชื่อดีเจครับอย่างที่ใน video บอกให้ตั้งค่าไฟล์รูปชื่อเดียวกับ dj name ครับเเต่ยังไม่มีผมเลยยังไม่ได้ตั้ง

เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-14 17:16:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ aircop ตั้งกระทู้

ลองใช้ ip ที่ออนไลด์อยู่ตั้งครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ประวัติการแบน|Mobile|รูปแบบข้อความล้วน|www.Chayoo.in.th

GMT+8, 2019-6-19 05:17 , Processed in 0.043449 second(s), 15 queries , Gzip On.